फ्रान्सला आपली कार घेणे
युनायटेड किंगडम पासुन, फ्रान्स मध्ये अनेक मार्ग आहेत जलद क्रॉसिंग दक्षिण पूर्व इंग्लंडमधील डॉवर , नॉर्डमधील कॅलिस , पास डी कॅलाइस, पिकार्डी (हॉर्ट्स डी फ्रान्स ) या प्रदेशातून 9 0 मिनिटे घेतात.
फेरी बुकिंग करणे
क्रॉस-चॅनेल फेरीवर तीव्र स्पर्धा आहे, म्हणून सर्वोत्तम डीलसाठी सुमारे खरेदी करा. तुम्ही आधी बुक केले, विशेषत: उच्च सीझन (जुलै ते सप्टेंबर) साठी, चांगले सौदा.
सर्वात व्यापक बुकिंग सेवा अॅफरी.कॉ.युके द्वारा संचालित आहे. हे एक मोठे साइट आहे, जे डेव्हरपासून कैलास पर्यंत भूमध्यसागरीय मार्गावरून, मार्सिलेपासून ते उत्तर आफ्रिका पर्यंत, ग्रीस, स्वीडन आणि हेलसिंकीपासून रशियापर्यंत ऑनलाइन उपलब्ध असलेल्या फेरी मार्ग आणि कंपन्यांची सर्वाधिक पसंती प्रदान करते.
आपण www.ferrycheap.com सारख्या किंमतींची तुलना करणार्या बुकिंग कंपन्या वापरू शकता. या वेबसाइटच्या बजेट प्रवास विभागात देखील पहा. आपले संशोधन करा; आपण असेही शोधू शकता की कंपन्या स्वत: चांगल्या सौदे देत आहेत.
आपण बुक करता तेव्हा आपल्याला प्रवाशांचे तपशील आणि कारचे तपशील (मेक, मॉडेल, नंबर प्लेट, आकार, ट्रेलर, कारवां इ.) ची आवश्यकता असेल.
डॉव्हर कॅला:
दररोजचे 24 तास शेकडो शेळ्यांना आणि वर्षातील 365 दिवस हा सर्वाधिक लोकप्रिय मार्ग आहे. फेरी खालील कंपन्यांनी संचालित केल्या जातात
पी आणि ओ फेरी पी & ओने त्यांच्या सध्याच्या फ्लाइटमध्ये दोन जहाज जोडले आहेत. ड्वव्हर स्ट्रेप्ट ओलांडता येणारा सर्वात पहिला आणि सर्वात आनंददायी मार्ग असलेला ब्रिटन आणि फ्रान्स ऑफ फ्रान्सचा नवा आत्मा .
ते नवीन सुविधा आणि मोठ्या आरामाने चालण्यासाठी सर्वोत्तम आहेत.
डीएफडीएस दररोज अनेक परतेच्या सिलिंडर चालवते आणि उत्कृष्ट ऑन-बोर्ड सुविधा तसेच एक उत्कृष्ट लाउंज क्षेत्र (£ 12 परिशिष्ट) चालवते जेथे आपण न्याहारी मागू शकता आणि विनामूल्य पांढरे चमकदार मद्य, कॉफी, चहा आणि प्रकाश निबबळे मिळवू शकता ..
कॅला कडून:
- अरोराकडे जाणार्या ए 26 पर्यंत थेट प्रवेश, त्यानंतर पॅरिससाठी ए 1 सोबत जोडणे (पॅलेससाठी कॅलेस 180 मैल / 28 9 किलोमीटर)
- ओस्टेन्डे आणि ब्रूजेसला उत्तरेकडे जात असलेल्या A16 पर्यंत थेट प्रवेश, त्यानंतर A10 शी ब्रुसेल्सला जोडणे
- बोहोल , ले टेकाट आणि नॉर्मंडी / ब्रिटनी कोस्टपर्यंत दक्षिणेकडे थेट प्रवेश.
- कॅलमध्ये शॉपिंगबद्दल माहितीसाठी, कॅल मार्गदर्शक मधील शॉपिंग आणि शॉपिंग पहा
डॉवर टू डंकर्क (डंकनकूर्क):
डीएफडीएस डॉवर आणि डंकर्कक (डंकरकेक) दरम्यान चालविते, 60 मिनिटे घेतात. हंगामी वेळापत्रक कार्य करते.
वेळापत्रके
थेट पुस्तक
डंकर्क (डंकर्कुझ) कडून:
- ए 16 पर्यंत दक्षिणेकडे जाणारे थेट प्रवेश आणि उत्तर आणि लिव्हला (48 मैल / 65 किमी)
डंकर्क बद्दल अधिक
Dunkirk च्या मोहक पोर्ट टाउन मार्गदर्शक
डंकिरकमध्ये ऑपरेशन डायनॅमो दुसरे महायुद्ध असलेल्या साइट्स
डंकिरर्कच्या बाहेर पाहण्यासाठी अधिक ऑपरेशन डायनेमो WWII साइट्स
न्यूहेवन ते डाइपे:
डीएफडीएस दररोज 2 रिटर्न सिलखरे चालविते.
पोर्ट्समाउथ ते कॅन:
ब्रिटनी फेरी ही प्रत्येक सेवा देतात त्यावरील सर्वात वैभवशाली फेरी चालवतात. आपण एकतर वेगाने 3 9 तास ओलांडू शकता किंवा मोठ्या बोटांच्या सर्व सुविधांसह एक मिनी क्रूज़ म्हणून त्याचा वापर करू शकता, दर दिवशी 6 तास आणि रात्रभर 7 तास. हंगामी वेळापत्रक
वेळापत्रक
थेट पुस्तक
कान:
Ouistreham च्या फेरी टर्मिनल कॅन च्या उत्तरेस 15 किमी उत्तर आहे.
- कॅनपासून A13 ते रूने (67 मैल / 108 किलोमीटर) थेट प्रवेश आहे
- ले Mont सेंट मिशेल आणि ब्रिटनीसाठी ए 84 पर्यंत थेट प्रवेश आहे, आणि एन 158 ला ले माँस
कॅन आणि आसपासच्या आकर्षणेबद्दल अधिक माहिती
- कॅन भेट
- कॅन वर्ल्ड वार स्मारक
पोर्तुटमाउथ ते ले हैवर:
ब्रिटनी फेरीने मेर ते सप्टेंबर दररोज 3 तास 45 मिनिटे घेत नॉर्मंडी एक्स्प्रेस वर उच्च गति क्रॉसिंग चालविते.
ब्रिटनी फेरी एक आठवडा 5 रिटर्न क्रॉसिंग एक अर्थव्यवस्था सेवा संचालन.
ले हेवर:
- रुळावरून पूर्वेकडे ए 2 9 पर्यंत थेट प्रवेश (44 मैल / 70 किलोमीटर)
- थेट प्रवेश दक्षिण (एक 29 नंतर A13) कान (29 मैल / 46 किलोमीटर)
- पॅलेस ला ले हावरा सुमारे 2 तास घेते
पोर्ट माथ ते स्ट्रीट मालो पर्यंत:
ब्रिटनी फेरी, सेंट मालोला लक्झरी फेरी चालविते, रात्रभर 8 9 तास घेत. परत केल्यावर ते एक दिवसीय सेवेचे संचालन करते.
थेट पुस्तक
सेंट मालो पासून:
- रेनसाठी डी 137 पर्यंत थेट प्रवेश (44 मैल / 70 किलोमीटर)
- उत्तर ऑटोरोटेमध्ये ब्रिटनीला थेट प्रवेश
पोर्ट्समाउथ ते चेरबर्ग:
ब्रिटनी फेरी चेर्बोर्गला लक्झरी फेरी चालविते, उच्च गति फेरीवर 3 तास, दिवसभर 4 दिवे आणि रात्रभर 8 तास. परत केल्यावर ते एक दिवसाचा आणि रात्रीच्या रात्रीचा सेवा चालविते.
वेळापत्रके
थेट पुस्तक
शीर्ष टिप:
आपण फ्रान्सचा पश्चिम किनारपट्टी पाहू इच्छित असल्यास, सॅनटॅनडरला ब्रिटनी फेरी घ्या, नंतर बिअरिटझ , बोर्डो आणि वेस्टर्न लॉयर व्हॅली आणि सेंट मालो यांच्याद्वारे यूकेला परत फेरी घेता यावी यासाठी गौरवशाली एक्वीटाईन कोस्ट येथून चालवा.
चेरबॉर्गपासून:
- कॅन E3 आणि E46 पर्यंत थेट कॅन (67 मैल / 108 किलोमीटर)
चेरबॉर्गमध्ये भांडार:
ब्रिटनी फेरी मार्च पासून ऑक्टोबर पर्यंत कार्यरत पूल ते चेरबॉर्ग येथे दोन सेवा चालवते. उच्च गति सेवेला 2½ तास लागतात; यापुढे सेवा 4½ तास घेते ब्रिटनीच्या रॉस्कोकोममध्ये त्याच्या लक्झरी बोट्स चालविते, दिवसात 6 तास आणि रात्रभर 8 तास. मार्च ते ऑक्टोबर दररोज 2 पर्यंत चालते.
वेळापत्रके
थेट पुस्तक
रॉल्कोफला प्लायमाउथ:
ब्रिटनी फेरी ब्रिटनीमध्ये रॉस्कोफला त्याच्या लक्झरी बोट्स चालविते, दिवसात 6 तास आणि रात्रभर 8 तास घेत. मार्चपासून ते ऑक्टोबर पर्यंत दररोज दोन सेलिब्रिटीज आहेत
रॉसोकॉफ कडून:
- रॉस्कोफ ब्रिटनी द्वीपकल्पांच्या पश्चिम टोकाला आहे. N12 ला ब्रेस्टसाठी थेट प्रवेश (41 मैल / 66 किलोमीटर)
- वेळापत्रके
थेट पुस्तक
युरोटनील
फ्रोस्टस्टोन आणि कॉक्वेल्स (कॅलायस) आणि फोकॅस्टोन यांच्यातील चॅनल टनेलद्वारे युरॉटननल उच्च गति गाडी, कोच आणि वाहतुक सेवा पुरवते. चॅनेल क्रॉसिंग वेळ सुमारे 35 मिनिटे आहे. हे दररोजचे 24 तास, वर्षातील 365 दिवस चालते.
तिकिटे आणि तपशील.